Monday, April 12, 2010

SOKOINE: MIAKA 26 KABURINI

Hayati Edward Moringe Sokoine

Ninapokuwa na nafasi huwa napenda kumkumbuka Hayati Edward Moringe Sokoine kila ifikapo tarehe 12/4, tarehe ambayo royo yake iliuaga mwili. Kwangu Hayati Sokoine atasalia kuwa shujaa wa taifa hili. Kwa kweli kwangu anashika namba ya juu sana. Pengine uadilifu na uaminifu wake ndivyo vilivyowafanya watawala wa miaka ya baadaye wajiaminishe kuwa waziri mkuu bora wa nchi hii atatoka huku alikotoka Sokoine (?). Simply the truest son Tanzania must brag to have had! Wema hawana maisha.

Tarehe kama hii mwaka 2006 nilipata wasaa wa kumkumbuka Hayati Sokoine kwa staili hii hii. Waweza soma hapa hisia zangu za wakati huo, ambazo zinasalia kuwa hivyo. Hapa chini nawashrikisha michango ya chapisho hili la mwaka 2006:

charahani said...
Mwaipopo

Kwanza umenifurahisha na kauli kuwa anayekaribia kuwa mtakatifu. Sijui protokali za kiromani nasikia sasa hivi eti wapo katika mchakato wa wenye heri halafu wakishamaliza waingie katika huo utukufu. Lakini mhh hivi pamoja na zile operesheni vijiji utakatifu utakuja kweli? (Joke)

Huyu Sokoine kuna bwana mdogo mmoja alizungumza na Bob Makani ambaye aliwahi kuwa naibu Gavana, alimnukuu akisema kuwa Sokoine aliweza kufanya kazi hadi saa tisa usiku hebu angalia hilo.

Inawezekana hili limewafanya viongozi wa sasa kuamini kuwa wamasai ni jasiri hawaogopi mtu ndiyo maana wanafikia sasa mawaziri wakuu wawili kutoka Monduli.

1:56 AM

mwandani said...
Safi Mwaipopo.
Nakumbuka kifo hicho cha Marehemu Sokoine. Nikitoka shule, njiani pale Mikoroshini (siku hizi panaitwa Namanga)nyimbo za polisi na jeshi kote redioni zilikuwa zikipiga. Nakumbuka nilifadhaika, nikasikia uchungu sana.
Hivi karibuni nilitafuta sana habari za Marehemu Sokoine kwenye mtandao nikapata chache tu ambazo hazikueleza kwa kina matendo ya marehemu.
Kumuenzi hayati Sokoine, ingelikuwa vyema kupata habari ndefu na za kina - haswa habari zinazoorodhesha sera zake - kama utekelezaji wa vita dhidi ya wahujumu uchumi... au mengineyo.

3:23 AM

Hudson Eliah Kazonta said...
Mwaipopo,

umefanya kitu muhimu sana kumkumbuka shujaa wetu aliyejitolea kupigana na mafisadi wanaoishambulia nchi yetu kwa kuitafuna kwa kutumia meno yao makali.

ukweli ni kwamba kipindi hicho nilikuwa mtaalam sana wa kulia kila nilipotakiwa kwenda shule kwani ndio nilikuwa nakaribia kufikisha miaka sita tu!

Hongera sana kaka Mwaipopo.

4:31 AM

Boniphace Makene said...
Sfi sana Baragumu, nakupongeza kwa kukumbuka huyu shujaa wetu na pia kupiga hilo dongo nimewcheka sana.

8:36 AM

Michuzi said...
baragumu unatisha! kumbe u wa falsafa hivyo? mie bwana hapa sitii neno zaidi ya kukusifia na kukutonya kwamba kaka wa mama watoto wangu (semkae kilonzo anajua) ameoa hapo monduli, hivyo nasi ni familimemba. kwa kweli ule ni ukoo takatifu, usio na makuu wala majivuno, toka wakati ule yuko hai na hadi sasa. pia ni wasomi wazuri na wachapakazi sana tu. hiyo dhana ya kuwa pm bora lazima atoke huko arusha inaweza kuwa coincidence ama sokoine ali-set precedence nasi tukaizoea hivyo kama hii dhana kwamba kuna ulazima kupeana zamu (bara na visiwani) vipindi vya urais

10:26 AM

Reginald S. Miruko said...
nimekumbuka mengi. Niliwahi kutembelea kaburi lake pale Monduli Juu, takriban km 50 kutoka mjini Arusha, wakati huo ikiwa niaka 12 baada ya kifo chake, nilikuta bado anaenziwa vilivyo, kwani 'KABURI LILIKUWA BADO LINALINDWA NA POLISI WAKATI WOTE'. Sijui sasa hali ikoje.

1:34 AM

tamba said...
Mimi kaka, nakupongeza kwa blogu yako. Nimekuwa mgeni kidogo kwenye nyanja hii na bado natengeneza ya kwangu, lakini tupo wengi na inafurahisha. Nashukuru kwa comment zako kwangu. Usikose kupitia Blogu yangu na napenda maoni zaidi na zaidi

7:23 AM

Ndesanjo Macha said...
Mwaipopo,
Inaelekea kuwa watu kama Morani Moringe wanaweza kuwa wanajitokeza nchini kwetu kila baada ya miaka 200! Ukiachilia mbali kuchapa kwake kazi, ile tabia yake ya kutopenda makuu ilikuwa ya pekee hasa ukiangalia hawa wezi wetu wa siku hizi walioko madarakani. Ingawa operesheni zake hazikuwa na nguvu ya kisheria, nia yake ilikuwa ni kuondoa uchu, uhujumu, na ubadhirifu.

Tufikirie namna gani ambayo watu kama Moringe wanaweza kukumbukwa kwa faida kubwa zaidi kuliko kutumia majina yao kwenye barabara na majengo.

5:21 AM

mwalyoyo said...
Tunakushukuru sana bw Mwaipopo kwa kutukumbusha mtu muhimu sana katika historia ya Tanzania. Nilisoma gazeti fulani makini la kiswahili linalotoka mara moja kwa wiki, kulikuwa na makala moja nzuri sana iliyohusu maisha ya Shujaa Sokoine. Nitajaribu kuwasiliana na wamiliki wa makala ile ili angalau wanablogu wengine waipate kwa njia ya mtandao. Ni jambo la muhimu sana kufahamu historia ya nguli huyu wa Tanzania. Nashukuru kwa maelezo yako ya namna ya kuanzisha blogu, nimeianza na natarajia kuweka habari mbali mbali.

Labels:

5 Comments:

At 1:13 PM, Blogger iman rahman said...

Nice blog, thanks for sharing
Vimax Asli

Obat Perangsang Wanita

 
At 6:48 PM, Blogger zarena cantik said...

perfect perfect fried rice, good post for the beginners as well..Super Prema, loved the presentation very much
Selaput Dara Buatan
Vimax asli Canada
Obat Perangsang
viagra usa
Bio Slim Herbal
Obat Mata Herbal
Perangsang Wanita
Obat Perangsang Cair
Perangsang Sex Drops
Vimax Oil
Semenax
Vagina Tabung
Vagina Center
Boneka Full Body
Vagina Pinggul
Alat Bantu Sex Pria
Vagina Elektrik
Penis Elektrik
Penis Tempel
Penis Manual
Penggeli Vagina
Penggemuk Badan
Procomil Spray
Meizitang
Quick Slim
Grow Up
Celana Hernia
Vigrx
Herbal Slim
Vakum Penis
Alat Pembesar Penis
Pembesar Payudara
vimax canada

 
At 8:58 AM, Blogger ufaira hinata said...

OBAT KLG PEMBESAR PENIS HERBAL
OBAT VIMAX PEMBESAR PENIS ASLI
OBAT VIMAX IZON PEMBESAR PENIS ASLI
ALAT VAKUM PEMBESAR PENIS
ALAT VAKUM PEMBESAR PENIS
ALAT PROEXTENDER PEMBESAR PENIS
OBAT KUAT VIAGRA USA
OBAT SEMENAX PENYUBUR SPERMA
OBAT SEMENAX PENAMBAH SPERMA
OBAT PELANGSING BADAN HERBAL

 
At 9:18 PM, Blogger BIO SLIM HERBAL said...

vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada
vimax canada

 
At 10:25 PM, Blogger ufaira hinata said...

OBAT KLG PEMBESAR PENIS HERBAL 
OBAT VIMAX PEMBESAR PENIS ASLI 
OBAT VIMAX IZON ASLI PEMBESAR PENIS 
ALAT VAKUM PEMBESAR PENIS 
ALAT VAKUM PEMBESAR PAYUDARA 
ALAT PROEXTENDER PEMBESAR PENIS 
OBAT KUAT VIAGRA USA 
OBAT SEMENAX PENYUBUR SPERMA 
OBAT SEMENAX PENAMBAH SPERMA 
OBAT PELANGSING BADAN HERBAL 
ALAT BANTU SEX TOYS WANITA 
OBAT PERANGSANG SERBUK GAIRAH WANITA 
OBAT PERANGSANG CAIR GAIRAH WANITA 
MINYAK LINTAH OIL PAPUA PEMBESAR PENIS HERBAL 
OBAT KUAT PRIA AFRIKA BLACK ANT 
OBAT PEMBESAR PENIS NEOSIZE XL CAPSULE ASLI HERBAL 
OBAT KUAT PRIA PROCOMIL SPRAY GERMANY ASLI 
OBAT PERAPAT VAGINA PILLS ASLI KEMBALI PERAWAN 
OBAT PENINGGI BADAN GROW UP CAPSULE USA ASLI AMERIKA 
OBAT PERONTOK BULU CREAM 
OBAT VIGRX PLUS PEMBESAR PENIS ASLI HERBAL 
MINYAK COBRA OIL SUPER PEMBESAR PENIS ASLI HERBAL 
OBAT PENGGEMUK BADAN ASLI GINSENG HERBAL 
OBAT PELANGSING BADAN FATLOSS HERBAL ASLI 
OBAT PERANGSANG PERMEN CINTA GAIRAH WANITA 
OBAT PEMBESAR PENIS VMEN PLUS ASLI HERBAL 

 

Post a Comment

<< Home